Sinh Viên Đồng Tháp - Đại Học Cần Thơ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng bạn đến với Forum của Liên chi hội Sinh viên Đồng Tháp tại Đại học Cần Thơ

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Viết 1 Lần - Cho Người Và Cho Ta.......!!!!!!!

5 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Thúy Hằng Tháp Mười

Thúy Hằng Tháp Mười
Ba đao
Ba đao

Không ai dạy mình, cách làm tổn thương nhau
Không ai dạy chúng ta khi yêu đừng nên hi vọng
Không ai bắt phải chọn ai đó để đi chung một đời sống
Mà cuộc đời thì lên xuống, xuống lên
Ta đã từng dạy mình cách gọi tên
Một nỗi buồn hay vài điều phụ rẫy
Nó cũng giống như cách người ta im lặng để phủ nhận những ngôn từ được cho là lời nói
Không cần thiết để thốt với nhau
Có ai dạy chúng ta cách khi ngừng yêu thì nên cho người còn lại biết chưa?
Và nếu chưa được học liệu có cách nào để biết?
Giống như việc làm sao để ấm cúng trước một ngày gió lộng
Khi vòng tay mình không đủ để tự ôm
Làm gì có ai dạy mình cách tự đứng lên sau một vết thương
Cũng sẽ không ai ban cho mình niềm tin vào những điều đã mất
Cuộc sống dạy cho ta những điều rất thật
Mà thông thường phải trả giá cao và học toàn mấy điều trật lất
Thiệt không ra làm sao!
Và người ta lại hỏi nhau
Vậy hóa ra, để đi đến tận cùng của sự yêu thương
Buộc lòng phải đi ngang con đường nước mắt
Hình như không có con đường nào đi tắt
Nếu có, thiên hạ rủ nhau cả rồi, đau khổ có còn đâu?
Tự thở dài…
Thôi thì rất khó cho ai đó dạy mình cách chà đạp và khinh bỉ nỗi đau
Nên có lẽ tốt hơn nên thương mình trước nhất
Đến khi nào ai đó chia bớt yêu thương và nâng niu tâm hồn ta như báu vật
Và ta thì nghẹn ngào đến ứa trào nước mắt
Đủ rồi để biết, yêu thương nào cũng vất vả như nhau
Thiệt là rỗng khi nói một tiếng cám ơn
Cám ơn vì đã được học cách yêu thương bằng tâm tưởng
Hãy cứ yêu đi cho đau thương chỉ còn là hạt cát
Rồi tan biến trong kiếp người rẻ mạt
Chỉ còn lại chúng mình
Đắm đuối để mà yêu….

Tặng những người bạn đang đi trên hành trình kiếm tìm hạnh phúc!

2Viết 1 Lần - Cho Người Và Cho Ta.......!!!!!!! Empty CHO BẠN VÀ CHO TÔI Tue 16 Jun 2009, 8:03 pm

pipilove247

pipilove247
Ba đao
Ba đao

Chỉ cần có một niềm tin, sẽ không bao giờ là kết thúc hay tuyệt vọng! Bế tắc hay khởi đầu - là do chính bạn!

Tôi viết những dòng này cho bạn, cho tôi và cho cả những người tôi chưa hề quen biết. Mỗi khi đau buồn hay bế tac, hãy nghĩ đến nhau, đến những người xung quanh, họ vẫn luôn bên cạnh bạn, vẫn cầu mong cho bạn được tiếp thêm sức mạnh, được bình an cả trong cuộc sống lẫn trong tâm hồn. Vì thế hãy gắng lên để vượt qua, bạn nhé!

Những thất bại, chông gai dễ làm ta nản lòng. Nhưng hãy giữ vững niềm tin dù bạn đang phải đối mặt với thất vọng, buồn đau. Và hãy nhớ rằng trong mỗi chúng ta luôn có một sức mạnh tiềm ẩn. Sức mạnh đó sẽ giúp ta vượt qua giông bão cuộc đời. Hãy sống và dám sống, đừng để nỗi buồn và sự tuyệt vọng chôn vùi mơ ước của bạn. Không ai có được một cuộc sống hoàn hảo cả. Sau những lần thất bại, bạn sẽ thấy mình trưởng thành hơn. Những người từng trải, dũng cảm và yêu cuộc sống sẽ học được cách xoa dịu vết thương nhanh hơn.

Đừng bao giờ để mình bị quật ngã trước những thất bại, mà hãy xem đó là bài học vô cùng quý giá. Người ta không thua khi bại trận mà chỉ thua khi đầu hàng. Đôi khi những khó khăn, trở ngại lại rất cần thiết, vì nhờ đó chúng ta sẽ mạnh mẽ hơn. Nếu cuộc sống mà không có một thử thách nào, chúng ta có thể trở nên yêu đuối, cả về thể xác lẫn tinh thần. Bạn không thể hiểu được giá trị của hạnh phúc khi chưa từng có những năm tháng bất hạnh, khổ đau. Rồi cũng chỉ khi nỗi buồn ập tới, cô đơn trống trải, sự thiếu vắng bủa vây, bạn mới hiểu giá trị của hạnh phúc vốn có quanh mình.

Vì thế, nếu hôm qua, hôm nay bạn muốn khóc vì một điều gì đó, vì một ai đó thì bạn cứ khóc đi, cứ buồn đi. Để sau đó nụ cười của bạn sẽ tươi hơn, mỗi niềm vui dù nhỏ nhoi, cũng sẽ được nâng niu... Không ai muốn nỗi buồn đau đến với mình, nhưng nếu có nó và vượt qua được nó, bạn mới nhận ra là mình mạnh mẽ và yêu cuộc sống này biết bao.

bisson

bisson
Vip
Vip

...!!!

vannhan2008

vannhan2008
Administrator
Administrator

không biết thì đừng có viết bậy bạ mấy dấu chứ. hahahahahahaha

bisson

bisson
Vip
Vip

bạn nghĩ đó là bậy bạ ah! vậy bạn chưa hiểu ngôn ngữ mạng rồi! mình nghĩ chắc bạn hơi vô tâm một tí! ko sao!
mở lòng mình một chút bạn nhé...!!!

koko

koko
Năm đao
Năm đao

vannhan 2008 la ai ma cao giong du vay ta??? ay da tui day lai dung dau "???" nua roi, ko biet vannhan2008 nghi the nao nhi??? haha !
neu vannhan2008 biewt y nghia cac dau thi lam on chi dum cho moi nguoi nha! con ko thi lam on dung co cao giong nhu tha nua...!!
" thung rong keu to" (hahaha)

Thúy Hằng Tháp Mười

Thúy Hằng Tháp Mười
Ba đao
Ba đao

Hihi, đúng là 9 người 10 ý mà hé, nhưng vannhan 2008 ơi, chúng ta là những đồng hương với nhau, nó gần giống như "Gà cùng một mẹ" vậy thì mình đừng nói như thế với các bạn như vậy nữa nha, các bạn buồn đấy, ok?? dĩ nhiên khi chúng mình tôn trọng những ý kiến của nhau thì diễn đàn của chúng ta sẽ "đẹp" hơn rất nhiều..! Hi vọng bạn sẽ hiểu..! Chúc bạn luôn vui và học tốt.

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]