Sinh Viên Đồng Tháp - Đại Học Cần Thơ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng bạn đến với Forum của Liên chi hội Sinh viên Đồng Tháp tại Đại học Cần Thơ

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Similar topics
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH

koko
vhkha54
ptnam11
yenlinh
Thúy Hằng Tháp Mười
lhthien19
hacker
maiyeu_motnguoi19902000
12 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Wed 03 Jun 2009, 10:02 am

maiyeu_motnguoi19902000

Không đao
Không đao

Sau buổi họp liên chi chiều qua 2/6 mình cảm thấy rất bức xúc một việc, đó là về chiến dịch mùa hè xanh của liên chi chúng ta.
Mình được biết là kế hoạch mùa hè xanh của chúng ta được chia làm hai phần. Trong đó có một phần là phổ cập tin học cho bà con ở vùng sâu của tỉnh ta, và lực lượng cho kế hoạch này là các sinh viên Aptech (các sinh viên này không phải là người Đồng Tháp). Phải chăng các sinh viên trong liên chi chúng ta không đủ trình độ để giảng dạy hay vì lí do gì khác mà chúng ta lại phải nhờ đến các sinh viên ấy?
Trong liên chi chúng ta có cả một clb tin học. Câu lạc bộ của chúng ta hoạt động để làm gì? Vậy tại sao lại không để cho clb tin học làm việc này? phải chăng clb không đủ năng lực để đảm đương? Các bạn thấy đó, sinh viên Đồng Tháp của chúng ta tại trường Đh Cần Thơ đâu phải ít nếu không nói là có số lượng nhiều nhất nhì trong trường so với các Liên chi bạn, trong số đó có không ít người rất giỏi vi tính. Vậy tại sao chúng ta lại không tập hợp số lương hội viên ấy lại và thực hiện chiến dịch?
Mình cũng biết là ban chủ nhiệm clb cũng rất muốn thực hiên công việc này. Vậy nên nhân đây mình cũng muốn kêu gọi các bạn giúp cho clb cũng như bà con mình ở quê hương, nếu các bạn nào có nhiệt huyết và một chút kiến thức về vi tính, xin hãy đăng kí với clb bằng cách trả lời cho chủ đề này để chúng ta có thể thực hiện công việc này. (lưu ý các bạn ghi rõ thông tin cá nhân để tiện liên lạc).
Mình mong sẽ nhận được ý kiến của các bạn. Chúng ta hãy cùng nhau làm cho clb ngày càng vững mạnh nha các bạn!!!

2TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty oh!! ra là vậy??? Thu 04 Jun 2009, 10:13 am

hacker

Không đao
Không đao

bức xúc của you cũng giống nhiều người thôi hà...chỉ có điều người ta ko nói ra thôi
chiến dịch tình nguyện nói cho cùng cũng là cách mà "cấp trên" lấy tiếng thôi!
nhưng mà họ quên 1 điều là: nhờ bọn Aptech để lấy tiếng thì quá ư là " nhục", có bao giờ họ nghĩ là sau chiến dịch tất cả mọi người sẽ bảo:" Đồng Tháp đó, tin học mà cũng phải nhờ ngưởi ngoài" thì thế nào nhỉ???
họ bảo là cần tiếng vang sau chiến dịch, bảo là Aptech có xe máy, có xách tay...Uhm! thì quá rõ rồi..ai biểu tụi bây ko có những thứ đó làm chi chứ...có như người ta đi rồi hẵng nói hén...
Nhưng xin thưa!!!! Đồng Tháp có nhiều người đủ năng lực..thậm chí vượt xa bọn Aptech gì đó. chứ ko phải như "cấp trên" nói đâu nhé!! Nếu cần chứng minh thì cũng được; mà chứng minh thế nào nhỉ...vì ngoài clb tin học ra thì "cấp trên" có biết chó gì đâu.haha_xin đừng nóng giận!!!

3TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Thu 04 Jun 2009, 1:38 pm

lhthien19

lhthien19
Super Moderator
Super Moderator

tui tham gia

4TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Thu 04 Jun 2009, 6:02 pm

Thúy Hằng Tháp Mười

Thúy Hằng Tháp Mười
Ba đao
Ba đao

Các bạn thân mến! Mình rất hoan nghênh các ý kiến đóng góp của các bạn. Nhưng có 1 điều là tại sao các bạn không xem xét sự việc ở 1 khía cạnh khả quan hơn.! Các bạn không phải là thành viên của ban tổ chức nên các bạn sẽ không hiểu rõ được hết những lý do. Mình biết việc ban tổ chức chọn giải pháp nhờ sinh viên Aptech là hơi bất bình thường, nói như các bạn là rất đúng, lực lượng trong Liên chi của chúng ta rất nhiều. Tuy nhiên các bạn hãy nghĩ xem nếu là các bạn khi đăng kí đi mùa hè xanh thì các bạn có chịu mang theo Laptop của mình cho nhiều người sử dụng không? Tôi nói ở đây không có nghĩa là nhờ SV Aptech để có máy sử dụng cho chiến dịch vì việc này ở địa phương có thể trang bị được. Cái tôi muốn nói ở đây là chúng ta tìm đâu ra lực lượng chuyên đây? Trong khi các bạn có nắm được lực lượng của CLB tin học mình không? Mỗi lần hoạt động số lượng hội viên từ các Chi hội tham gia không quá 15 người, vậy thử hỏi lực lượng chuyên về vấn đề phổ cập tin học tìm đâu ra??? Trong khi đó chúng ta tham gia chiến dịch không chỉ có 1 công việc duy nhất này thôi mà mình còn làm rất nhiều việc khác. Không phải tôi là UV BCH Liên chi mà ủng hộ kế hoạch này, tôi chỉ đứng trên cương vị của 1 người tham gia chiến dịch để trao đổi với các bạn thôi. Hi vọng các bạn sẽ có cái nhìn tốt hơn về kế hoạch của Liên chi mình. Chúc các bạn có 1 mùa hè vui vẻ.!!! Thân.!!

5TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Fri 05 Jun 2009, 1:34 am

yenlinh

yenlinh
Super Moderator
Super Moderator

+ "Cái tôi muốn nói ở đây là chúng ta tìm đâu ra lực lượng chuyên đây?"
=>nhin_thay_gom xin nói nếu các bạn là sinh viên đại học cần thơ tui nghĩ ai ma không bít tin học chứ! mình phải tin vào mình thi mới thành công. Cả một liên chi đồng tháp không lẽ không có ai tài hết sao. không lẽ mỗi lần đi là phải nhờ người khác.
+ Còn vấn đề "Laptop của mình cho nhiều người sử dụng không?"
=> Xin thưa xin viên chúng tui nghèo thiệt không bằng Aptech đâu cái này thì tui chịu thua, nhưng thiết nghĩ khi lại đó chắc chắn là có máy, mà từ lúc xưa khi Laptop chưa thịnh hành, thì các anh chị đi phổ cập bằng gì?mà lúc đó máy tính chưa phát triển như bây giờ. Bây giờ hầu như xã nào mà không có.
+ Tui nghĩ nếu chúng ta quyết tâm, có niềm tin đối với hội viên chúng ta thì chúng ta mới thành công chứ.
"Không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bền...."
lol!

6TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Fri 05 Jun 2009, 1:57 am

ptnam11

ptnam11
Administrator
Administrator

+ Sinh thời, Chủ tịch Hồ Chí Minh đã nói: “Nước lấy dân làm gốc; Gốc có vững, cây mới bền. Xây lầu thắng lợi trên nền nhân dân. Người rất tâm đắc với câu nói dân gian: “Dễ mười lần không dân cũng chịu. Khó vạn lần dân liệu cũng xong”. Theo Chủ tịch Hồ Chí Minh, biểu hiện trước hết của dân là gốc là phải tin ở dân, gần gũi dân, và biết dựa vào dân;
+ Tui nghĩ dân ở đây cũng như hội viên, các bạn cứ tranh luận thoải mái. Nếu các bạn nói đúng. Tui sẽ nói lên ý kiến của các bạn trước cuộc họp của Liên chi.
+ Tui thấy làm việc chúng ta cần phải đổi mới, khi chúng ta thấy điều đó là không họp lý thì mạnh dạn đứng ra nói. Chắc các bạn sợ " Nói ra mắt công người ta giận...Nói chung là tùm lùm..."

http://sites.google.com/site/namanh220707/

7TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Fri 05 Jun 2009, 8:12 am

vhkha54

vhkha54
Moderator
Moderator

Rất đúng, Liên chi Đồng Tháp của chúng ta thì lực lượng chuyên tin học thì rất nhiều, nếu các bạn đã lên tiếng về việc nhờ Aptech đi phổ cập tin học thì sao các bạn không nghĩ lại.Nếu các bạn muốn tham gia thì cứ việc tham gia nhưng có bằng lòng mang theo laptop của mình theo không, nếu được thì cứ đăng ký tham gia.Vả lại, vấn đề nhờ Aptech trong cuộc họp 2-6, sao lúc đó các bạn không lên tiếng với BCH đợi đến lúc này rồi mới nói chứ.Nhờ Aptech là một chuyện, nhưng các bạn muốn tham gia thì cứ lên tiếng, cứ việc đăng ký.Chào!!

http://vuongtrieuhanhphuc.co.cc

8TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Sat 06 Jun 2009, 5:48 pm

ptnam11

ptnam11
Administrator
Administrator

Sau khi trao đổi với nhiều bạn tôi thấy có một số ý kiến hay, nay tui post lên để chúng ta tham khảo.
+ Tui thấy hội viên chúng ta không có phương tiện đi lại, dù các bạn rất có nhiệt huyết tham gia. Tui không nói là có Laptop hay không? Điều này do cá nhân tui nhìn nhận là không cần thiết lắm. Mà tui cũng không có Laptop nè! Hi...Hi.
+ Khi đi phổ cập tin học BCH Liên chi có yêu cầu chúng ta là phải có phương tiện đây là điều kiện cần. Vì đi phổ cập tin học có khác biệt là phải di chuyển để phổ cập ở nhiều huyện.
+ Câu lạc bộ tin học là có đủ khả năng, đó là khẳng định mà tui nói. Nhưng tui chỉ dám chắc nếu câu lạc bộ các bạn có tham gia nhiều. Vì khi hoạt động nhiều nhất là 5 bạn thôi. Do số lượng cần đi phổ cập là khoảng 30 người. Chia ra 3 nhóm di chuyển về các xã để làm. Nói tới đây có lẽ nhiều bạn thắc mắc vì nhiều bạn trong lên chi mình không phải là không biết tin học.
=> Các bạn cứ đăng ký và điền đủ thông tin nếu nhiều chúng ta vẫn lấy lực từ liên chi và các chi hội. À mà phải có xe. Nếu các bạn đi thì chỉ cần có 1 người có xe thì có thể đi 2 rồi. He...He

http://sites.google.com/site/namanh220707/

9TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Sat 06 Jun 2009, 6:03 pm

hacker

Không đao
Không đao

Ây da!!! Ra là vậy...nhiều lúc CLB tin học hoạt động mà số lượng hội viên gì đó đi ít ko đánh giá được khỉ khô gì đâu...Mà giả dụ người ta biết rồi...thì đi vào CLB hay ko có cần thiết gì đâu...tham gia trên diễn đàn là được rồi...mà theo tui đây thấy..thành viên trên diễn đàn này đâu có ít...30 người làm gì ko đủ...chỉ mấy tắằng khùng khùng mới sợ thiếu cái đội hình chuyên gì đó thôi... haha
"ôi muốn nói ở đây là chúng ta tìm đâu ra lực lượng chuyên đây? Trong khi các bạn có nắm được lực lượng của CLB tin học mình không? Mỗi lần hoạt động số lượng hội viên từ các Chi hội tham gia không quá 15 người, vậy thử hỏi lực lượng chuyên về vấn đề phổ cập tin học tìm đâu ra??? " cái này là của UVBCH nói nè...chức to quá ta....lời nói cũng to quá...Nhưng xin thưa you đang tự hạ thấp năng lực của you đó...! vấu đề của you là laptop chứ gì...hiễu!!!
ha hah ah!!! đừng có nổi giận nghe..!!! em sợ lém!!

10TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Sat 06 Jun 2009, 8:26 pm

Thúy Hằng Tháp Mười

Thúy Hằng Tháp Mười
Ba đao
Ba đao

Chào bạn hacker.!! Mình không biết bạn đến từ chi hội nào? Mình muốn tâm sự với bạn như thế này, vấn đề mình nói ở đây không co nghĩa là mình đang tự hạ thấp mình, mình cũng không đề cập đến chuyện có Laptop hay không, mình chỉ đứng trên lập trường của mình là đã từng tham gia chiến dịch mùa hè xanh nên hiểu những việc khó khăn khi tập trung đủ lực lượng chuyên về 1 lĩnh vực nào đó. Dĩ nhiên Liên chi của chúng ta không thiếu những người có tài, nhưng mình mong bạn hãy đứng trên 1 người tổ chức để hiểu việc này 1 cách công tâm. Cho mình ví dụ 1 vấn đề này nha, ví dụ như khi bạn tổ chức chiến dịch mùa hè xanh, bạn đã thống nhất với địa phương là mình sẽ có 1 đội chuyên về tin học để phổ cập tin học, nhưng đến khi gần đi thì lực lượng không đảm bảo thì lúc đó bạn sẽ giải quyết như thế nào??? Dĩ nhiên, mình biết việc Liên chi mời lực lượng Aptech thì không hay cho lắm, nhưng đây chỉ là Kế Hoạch dự thảo thôi, nó vẫn còn chờ ý kiến của các bạn, và 1 điều quan trọng là lực lượng hội viên mình đăng kí như thế nào nữa. Cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn. Hi vọng bạn sẽ tiếp tục đóng góp ý kiến để Kế Hoạch mùa hè xanh của Liên Chi hoàn thiện hơn và đi đến thống nhất.!! Chào bạn.!! Nice day....!!!!

11TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Sun 07 Jun 2009, 1:14 pm

koko

koko
Năm đao
Năm đao

từ từ các bạn ơi!
hiện tại thì chiến dịch mùa hè xanh chỉ là dự kiến thôi...mà dự kiến thì chưa chắc sẽ làm như vậy,Liên chi sẽ xem xét lại và quyết định cho phù hợp mà!
Mình cũng như các bạn muốn đóng góp, để cho chiến dịch chúng ta thành công thôi, cho nên mình phần nào cũng hiểu tâm trạng các bạn.! nhưng truớc khi có văn bản chính thức, mình mong các bạn đừng nổi nóng như vậy nữa...như thế thì không tốt lắm...dù sao chúng ta cũng vì mục tiêu mà.Chiến dịch mùa hè xanh là của chung, của ngừơi Đồng Tháp..
Mong các bạn và hacker bình tĩnh lại!!
chúc các bạn vui!!

12TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Sun 07 Jun 2009, 4:47 pm

congtucodon2007

congtucodon2007
Administrator
Administrator

Mọi người nên gop ý một cách chân thành không nên chỉ trích hay nói sấu nhau, không được dùng những lời thô tục. Đây là quy định đã được các bạn đồng ý khi đăng ký diễn đàn. Thành viên vi phạm nhiều lầm sẽ vị "phế võ công" vài tuần đến vài tháng tùy mức độ, do ban quan lý quyết định.

http://lchsvdongthap.com

13TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Sun 07 Jun 2009, 9:45 pm

bisson

bisson
Vip
Vip

mình cũng đã có những bất đồng ý kiến trong kế hoạch này nhưng xét nhiều mặt nó cũng không có gì là sai trái, chúng ta có thể nói lên ý kiến của mình, có thể lý lẽ để bảo vệ quyết định, nhưng không phải là những lời lẽ bôi bác ý kiến của người khác. chúng ta cần tôn trọng lẫn nhau.

14TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Mùa Hè Xanh Wed 17 Jun 2009, 9:06 am

vannhan2008

vannhan2008
Administrator
Administrator

Cho tôi hỏi BCH nhe!!! BCH đã mời các bạn bên ApTec chưa? Nếu đã mời rồi thì thôi cứ cho các bạn ấy làm đi. Dù sao BCH cũng đã quyết định rồi. Nếu đã mời bên ApTeC phụ trách phần đó thì cứ để họ làm. Nhưng theo tôi được biết phổ cập tin học ở huyện nhà chỉ là những phần tin học căn bản chứ có gì đâu. Tôi cũng từng đựơc học phổ cập tin học mà. Chỉ chỉ những cái cơ bản mà thôi.Mà trong vòng 10 ngày thì học được cái gì chứ. Hồi đó tôi học một tháng mà chẳng hiểu nhiều nói chi là chỉ có 10 ngày. Đã mời người ta rồi sao hồi được chứ. Dù sao BCH cũng là ngưòi cuối cùng quyết định chuyện này. Theo Tôi phổ cập tin học ở huyện nhà ai cũng làm được cả không cần phải chuyên tin học đâu. vì đâu có dạy gì cao lắm đâu.
Còn về máy thì tôi không biết mấy năm nay thì sao nhe nhưng tôi học phổ cập ở 5 năm về trước là xã Mỹ An Hưng B thuộc Huyện Lấp Vò đã lo máy cho trường cao đẳng GTVT 3 phổ cập chứ không cần người đi phải có Laptop đâu.Mình đi phổ cập là chuẩn bị kiến thức mà thôi. Hồi đó người ta dạy máy bàn được mà bây giờ dạy không được sao. Hay là đi về để Khoe khoan SV trường DH CT toàn là xài LapTop không. BCH đã không tin tưởng vào năng lực hội viên thì thôi còn nói gì nũă chứ. BCH chê sv ct nghèo không có Laptop xài hì thôi mà cũng nghèo thiệt mà còn rất nghèo nũă chứ không có ăn lấy gì đâu mà mua Laptop. không lẽ xuất công còn phải xuất của nữa hả ta. haha. Vui quá. hôm nay được nói vui quá. Đừng thảo luận nữa các bạn ơi. Tức chết đi được.
!!!!!!!!!1

15TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Wed 17 Jun 2009, 3:52 pm

bisson

bisson
Vip
Vip

mình là một trong những người chịu trách nhiệm về hoạt động của các bạn trên địa bàn Huyện tam Nông. công tác phổ cập tin học mà đại phương yêu cầu không chỉ là căn bản như trước kia nữa mà là phổ cập Internet.
mình cũng đã từng có nhiều ý kiến khi lần đầu nghe nói về dự kiến mời Sv A tham gia với chúng ta. có lẽ trong buổi họp mình có hơi cao giọng, nhưng chỉ là mình chưa hiểu hết và chưa nghĩ đến nhiều mặt của vấn đề.
các bạn tham gia mhx là để làm gì nhỉ? có phải là muốn hoạt động hỗ trợ cộng đồng, góp phần công sức cho quê hương Đồng Tháp mình hok ta!!! đi mhx là để giao lưu học hỏi, học cách hòa nhập cộng đồng, gắn kết bạn bè... bạn muốn làm quen với nhiều bạn mới mà! vậy thì có SV A có gì khác đâu, mình có thêm nhiều bạn mới, thêm người, thêm sức giúp ích cho quê mình văn minh hơn!
về địa phương, có ai hỏi bạn ai là SV này, ai là SV kia hok, hay người dân bảo "đó là SV Cần Thơ đó, họ tình nguyện về quê mình...".
dân quê tôi ko quan tâm ai là ai, mà họ chỉ nhìn thấy những việc thiết thực mà các bạn mang về cho miền đất phèn chua đó thôi!
mình mong các bạn đừng suy nghĩ theo những hướng tiêu cực như thế, chúng ta sắp thực hiện một chiến dịch lớn, hãy cùng nhau chung sức, các bạn nhé!

Được sửa bởi bisson ngày Thu 18 Jun 2009, 3:08 pm; sửa lần 1.

16TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Wed 17 Jun 2009, 3:59 pm

vannhan2008

vannhan2008
Administrator
Administrator

nếu đã quyết như vậy thì còn chưng cầu dân y làm gi nũă cho mất công. thì BCH cứ thực hiện theo kế hoạch còn chuyện đăng kí đi hay không là chuyện của các bạn hội viên. nhưng mình tin các bạn hội viên sẽ đi nhiều lắm vì họ sẽ không nghĩ tới xa xôi nếu không xem qua diễn đàn này.

17TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Wed 17 Jun 2009, 4:27 pm

bisson

bisson
Vip
Vip

mình chỉ nói lên suy nghĩ của riêng mình thôi mà,đâu có nói là quyết định gì đâu! mà mình cũng đâu có quyền hạn gì để quyết định!Web này là nơi họp mặt SV Đồng Tháp, mình ko ngại nói những suy nghĩ của mình đâu.
mình ko đồng tình cách bạn vannhan2008 nói như thế. bạn cũng nói lên suy nghĩ của bạn nhưng lại xem thường ý kiến của người khác!?? mình đang đại diện cho người dân quê mình nói lên suy nghĩ, tâm tư của họ. mình ko nói dối trước hội viên!!!

18TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Empty Re: TRAO ĐỔI VỀ MÙA HÈ XANH Wed 17 Jun 2009, 5:39 pm

pipilove247

pipilove247
Ba đao
Ba đao

Theo minh thấy thì Bch chi họi cũng có cái khó của họ,các bạn không có làm nhiệm vụ gì trong chi hội thi đừng đứng ở một phía để chỉ chít như vậy bạn nhé???
Theo bạn vannhan2008 thì bạn có chắc chắn là các hội viên sẽ tham gia mùa hè xanh đủ số lượng để giúp đở 3huyện đó của tỉnh Đồng Tháp không nè!!!
Chúng ta tham gia ở đây là vì mục đích cộng đồng mà
Bạn nên nghĩ thoáng một tí đi,Nếu sv Aptec có tham gia cùng chúng ta thì cũng tốt mà,có nhiều người thì có thêm phần giúp đở mà.
Chúng ta tham gia trên tinh thần tình nguyện mà,chỉ cần nhìn thấy mình đã làm gì,đóng góp gì cho quê hương thôi,bạn đừng nên đem việc mình àm để đem so sánh với việc của người khác làm
Có đôi lúc chưa chắc là ý kiến của mình đã thật sự đúng và lời lẽ của mình sử dụng đã thật sự chính xác
Các bạn nên đặt mình vào vị trí của BCH chi hội để suy nghĩ cho họ nữa chứ,
Chúng ta hoạt động giúp đỡ nhau trên tinh thần đoàn kết,đừng vì những việc đó mà phê phán người khác quá mức như vậy nhe!!!

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]