Sinh Viên Đồng Tháp - Đại Học Cần Thơ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng bạn đến với Forum của Liên chi hội Sinh viên Đồng Tháp tại Đại học Cần Thơ

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Tiến độ làm việc của chúng ta!

bisson
votrungtinh19
ltphuc74
7 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ltphuc74

ltphuc74
Administrator
Administrator

Minh rất ngoan ngênh tinh thần làm việc của các ban, ai đã bước vào tổ chức hội điều đã có một niềm đam mê rùi, nhưng không phải chúng ta vào đây để chơi, chúng ta là tổ chức hẳn hoi, chúng ta đại diện cho hội viên của mình trước hội sinh viên trường, chúng ta đại diện cho sinh viên đồng tháp báo cáo lại các hoạt động, các thành tích của chúng ta trong môi trường đại học với lãnh đạo địa phương...Trách nhiệm chúng ta lớn lắm....
Khi các bạn trậm trễ, đặc biệt là từ chính bch chi hội, liên chi cũng chậm lại, các bạn có thấy rõ không! Ban chấp hành chi hội quản lý một lực lượng nhỏ BCH liên chi quản lý chung... Không phải BCH liên chi dam me quyền lực đâu, BCH liên chi cũng từng ấy người như BCH chi hội thôi nhưng phải đảm đương nhiều hơn những phần việc. Các bạn trậm một, liên chi trậm 2, 3... Quyền lợi có mất mát j đó thì hội viên tham phiền chính chi hội trưởng chứ đâu phải là liên chi, Chi hội có hội viên chứ Liên chi không có một người nào! hay các bạn lại đổi thừa tại cấp trên không đủ năng lực.... Thôi nói nhiều quá rùi, .... Mong các bạn cố gắn hơn.

http://www.ngoisaoblog.com/ltphuc74

2Tiến độ làm việc của chúng ta! Empty SỰ THẬT KHÓ NÓI Sat 13 Jun 2009, 3:47 pm

votrungtinh19

Không đao
Không đao

Em rất muốn đóng góp một vài ý kiến cho LC trong các cuộc họp nhưng rồi nghĩ lại không biết những lời nói của mình có làm mích lòng những người trong BCH của LC hay BCH của CH hay ko dù gì mình cũng là Khóa mới . Còn trong CH thì em rất buồn vì lúc nào em cũng làm hết mình vì CH (em nói như vậy ai ko tin thì đành chiu) nhưng nhìn lại thì trong BCH chi hội chỉ có chị An là làm em khâm phục và nể trọng.Mà trong 1 tổ chức chỉ có 1 or 2 người nổ lực thì cũng chẳng làm nên trò chóng j cả .Thôi em ko muốn nói nhiều mà cũng ko dám nói nhiều ....mong sao BCh CH nhiệm kì tới sẽ làm tốt hơn năm nay.còn Liên chi trưởng of LC em vẫn mong anh tiếp tục làm vì sự dẫn dắt và lãnh đạo of anh em ko có j để phàn nàn cả.

bisson

bisson
Vip
Vip

có gì đâu mà mích lòng, mình thấy sao thì nói vậy! mỗi người có chính kiến riêng của mình, đôi khi sự thật làm người khác không vui, nhưng không vì thế mà ta im lặng. đôi khi sự im lặng làm người khác nghĩ ta đồng tình với họ!
trong các buổi họp của LC vẫn có rất nhiều người đưa ra chính kiến của mình đấy thôi! mong là bạn sẽ có nhiều đóng góp cho LC trong những buổi họp tiếp theo!

ptnam11

ptnam11
Administrator
Administrator

Toi dong y voi bisson, rieng toi cung vay. Tinh cam la tinh cam, con cong viec la cong viec. Minh lam thi phai lang nghe y kien cua moi nguoi.

http://sites.google.com/site/namanh220707/

Thúy Hằng Tháp Mười

Thúy Hằng Tháp Mười
Ba đao
Ba đao

Mình thấy anh Phúc nói đúng, sự chậm trễ sẽ làm cho công việc của chúng ta bị trì truệ rất nhiều, nhưng theo tôi chính những thành viên của BCH Liên Chi mình cũng có tư tưởng "nạnh" nhau đấy thôi, tôi nghĩ, trước tiên mình hãy tự kiểm điểm lại xem những thành viên nòng cốt này đã làm đúng trách nhiệm và năng lực của mình chưa???? hay chỉ là một số làm thay cho đa số thôi. Xin lỗi, mình không có ý chỉ trích 1 ai hết, mình chỉ muốn chúng ta nhìn nhận lại khuyết điểm để có thể nhiệm kỳ sau Liên Chi chúng ta sẽ là 1 tổ chức vững mạnh hơn, bởi người đi đầu lúc nào cũng phải làm gương mà đúng không? Razz Thời gian còn lại của chúng ta còn rất ít, do đó mình hi vọng các bạn sẽ làm hết sức mình để cuối nhiệm kỳ chúng ta sẽ thu được những thành quả tốt nha. Thanx Tiến độ làm việc của chúng ta! 144135

pipilove247

pipilove247
Ba đao
Ba đao

Mình thay liên chi của mình trong cách tổ chức hoạt động còn có rất nhiều ý kiến của hội viên khôg đồng tình.
Vì vậy mà trong những lần họp thường lệ của chi hội có rất ít hội viên tham gia.
Mình nghĩ tổ chức chi hôị là để chúng ta có thể cùng giúp đở nhau trong môi trường mới vì mỗi sinh viên chúng ta đều là những người xa quê.
Bên cạnh đó mình thấy liên chi chúng ta cần tổ chức thêm các hoạt động xã hội có ý ngĩa hơn.
Vì mỗi sinh viên chúng ta luôn có những nhiệt huyết và hoài ảo của tuổi trẻ mà phải không các bạn???
Nếu chúng ta không thể làm được những việc lớn cho xã hội thiì ũng nên góp một phan sức nhỏ
Mong rằng liên chi của chúng ta sẽ hoạt động that hieu quả

vannhan2008

vannhan2008
Administrator
Administrator

theo tôi thi đã chấp nhận làm thì nên cố gắng hơn chứ đừng có nạnh người này người khác. theo quan điểm của tôi hồi đó tới giờ là: Mình vì mọi người thì có ngày nào có mọi người cũng vì mình mà thôi. đúng, làm BCh thi công việc nặng nề lắm nhưng mình dám nhận trách nhiệm lớn này thì phải làm. Nếu thấy không nổi thì lúc trứoc đừng có nhận trách nhiệm. ok chứ. Hãy cố gắng lên các Anh chị trong BCH Liên Chi cũng như BCH chi hội. Hãy vì tưong lai ngày mai của liên chi hội SV Đồng Tháp. Bên ngoài tôi thấy liên chi đồng tháp hoạt động thật tốt nhưng vào đây rồi mới biết sự thật như thế nào.
Hãy tin tưởng rằng mình làm được.

bisson

bisson
Vip
Vip

Mình đồng ý với ban NHAN, nếu minh fthấy không thức hiện được công việc thì không nên nhận. tuy nhiên, thực tế cho thấy, "mình không làm thì... hok ai làm". việc của Chi hội hok nhiều, việc của Liên chi ở cương vị mình cũng hok nhiều. Nhưng, một chút cộng một chút thành hai chút, rồi dần dần trở thành áp lực...
mình thì mong các bạn Cán bộ hội cũng như hội viên chúng ta cần có tinnh thần trách nhiệm hơn trong công tác và thực hiện, các bạn nhé!

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]