Sinh Viên Đồng Tháp - Đại Học Cần Thơ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng bạn đến với Forum của Liên chi hội Sinh viên Đồng Tháp tại Đại học Cần Thơ

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Chúng ta hoạt động vì chúng ta muốn thê!

ptnam11
ltphuc74
6 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ltphuc74

ltphuc74
Administrator
Administrator

Chào tất cả các ban! Mình biết ai dưới mái trường đại học này thi cũng quan tâm đến việc học của mình, mình cũng thế. Mình hiểu các bạn đã bỏ ra những gì, mình bỏ ra những gì. Chúng ta làm thế để làm gì, các bạn có hỏi tại sao mình lại tham gia vào công tác hội này hay không? Nhiều lúc mình cũng tự hỏi như vậy: Mình bỏ ra rất nhiều, thời gian và cả tiền bạc nữa để được gì... Ùh thì được nhìn các sinh viên Đồng Tháp gắn bó lại với nhau, Uh, thì để chúng ta tự hào chúng ta là người Đồng Tháp, để tất cả mọi sinh viên đều biết đến sinh viên Đồng Tháp, chịu học, chịu chơi...
Nếu dành nhiều thời gian hơn cho việc học thì việc học tập của bản thân sẽ tốt hơn nhưng các bạn có nghĩ, ngoài những kiến thức tiếp nhận thì các bạn còn phải học hỏi nhiều hơn, học hỏi từ các anh chị, học hỏi cách học và cả cách sông nữa.
"Bạn sẽ không là gì cả nếu đi một mình" đó là câu mình đã được học từ các anh chi, thời buổi chúng ta đang sống không dành cho những con hổ đi lang thang giữa các cánh rừng mà là thời đại của những bàn tay nắm chặt lấy nhau.
Đứng ở vai trò đảm nhiệm các hoạt động của Liên chi, mình lo nhiều lắm, lo nhiều lắm các bạn có biết! Mình đâu bao giờ khó khăn với các bạn, mình quá dễ dãi mà. Chắc cũng thế mà nhiều khi mình phải ngồi lại, ngồi lại xem mình làm như thế có đúng không. Trong ban họp mở rộng của Liên Chi, mình phải ngồi chuẩn bị trước ít nhất nữa giờ về nội dung cuộc họp, lúc nào cũng đói lả ra... các bạn cũng thế... Vì vậy trong buổi họp mình chỉ hy vọng các bạn nắm được nội dung và thực hiện nó thôi... Có thế mà ... vừa mới nói xong các bạn lại quay ra hỏi, các bạn có chú ý không???
Các anh chị Ban Chấp hành trước chủ trương mạnh từ chi hội, mình cũng thế, những ban chấp hành mới khi không quen với công việc,các bạn có hỏi mình chưa? Anh à, việc này em phải làm sao? Làm như dậy được không? Mình chỉ hy vong được hỏi thế thôi! Có ai quan tâm đến các công việc sắp tới mình làm không? phải chuẩn bị cái ji? .... Đã gần hết nhiệm kỳ của các bạn rùi, các bạn đã làm được những gì nêu trong phương hướng và nghị quyết đại hội chưa, các bạn giúp gì cho hội viên của mình rùi? Các anh chi Chi Hội trưởng?

Mình không thích nói nhiều như vậy đâu. Nhưng hy vọng các bạn hiểu chúng ta đang hoạt động vì chúng ta là người Đồng Tháp!

http://www.ngoisaoblog.com/ltphuc74

ptnam11

ptnam11
Administrator
Administrator

Nam-it xin chia se cung ltphuc74, uh ma tui thay ai cung hoc, ho hoat dong chi vi loi ich ca nhan thoi?-Vi cai diem ren luyen. Con mot so ban thi hoat dong that nhiet tinh, Tui thuong noi 'minh vi moi nguoi, moi nguoi khong vi minh'.he...he noi vay thoi chu luc dau CLB- Tin hoc da lam nhieu lam chu, muc tieu la vi hoi vien, nhung cung dau duoc dap lai gi dau? Cac ban khong di? Gap kho khan thi lai nghi den CLB?

http://sites.google.com/site/namanh220707/

3Chúng ta hoạt động vì chúng ta muốn thê! Empty gui cho cac " can bo chu chot" !! Wed 08 Apr 2009, 12:47 pm

koko

koko
Năm đao
Năm đao

"Chung ta hoat dong vi chung ta muon the" !!!???? Xin thua!! trong cai goi la "Lien chi hoi sv" nay...tu dau da to chuc ko tot roi!! tai a wa de dai voi ho, nen moi nhu the.Phai chi tu dau a lam theo nguyen tac,chu ko lam teo tinh cam qua thi ho ko " ngu" nhu bay gio. nhin lai chang duong hoat dong cua tat ca cac chi hoi di roi thu hoi, co chi hoi nao lam tot tat ca cong viec ko? co chi hoi nao ma BCH co nang luc ko?co to chuc cai gi rieng biet, noi bat ko? a va moi nguoi ta loi the nao e ko biet..nhung neu la e thi cau ta loi la ko !
cong viec thi giao cho tung chi hoi..BCH thi uhm, da, vang, chung em se lam...nhung toi khi lam thi ai chu!!! cung loi dau nhung nguoi trong bTC, nhung nguoi co the "sai khien " duoc ra lam thoi...to chuc chuong trinh tot thi ko sao..con lo hu co sai sot gi thi bi " chui mang nhu kon' , neu hoi vien thi cung chang noi gi..nhung ngay ca nhung nguoi goi la " dau tau cua chi hoi" - nguoi duoc goi la can bo, duoc coi la co pham chat 9 tri vung vang....cung....
" hoat dong thi gioi, quyen loi tranh nhau cung gioi" du ko noi ra mat..nhung "thang khung" cung biet ma!! ( O DAY CO RAT NHIEU THU DANG NOI LAM CHU),du ko lam nhung toi khi bao cao cung co,du nguoi ta to chuc, lam "thay pa" nhung toi khi can cung " bao" minh to chuc thanh cong...ma ko biet " nhuc"!!
tien ho tro hoat dong cua cac chi hoi trong 1 nam cung dau phai it...nhung co ai lam ke hoach nao ma noi dung cung nhu kinh phi chi huong ve nhung nguoi co hoan canh kho khan, nhu tre em mo coi, nguoi gia neo don.....! ma neu co thi tien ho tro cho hoi vien di con nhieu hon tien mua qua tang. phai chang do la hoat dong huong toi loi ich "cong dong"
VANG !! VI CHUNG TA LA NGUOI DONG THAP !

ptnam11

ptnam11
Administrator
Administrator

oi nhieu chuyen ban wa!Tui thay hay do

http://sites.google.com/site/namanh220707/

bisson

bisson
Vip
Vip

câu hỏii này mình muốn tự hỏi bản thân và hỏi tất cả các bạn cán bộ hội của chúng ta.
từ năm đầu tiên tham gia công tác hội mình đã có khá nhiều điều bức xúc, nhưng vì đam mê công tác nên cũng cho qua. Mỗi lần tổ chức một chương trình là mỗi lần giận, mỗi lần tức tối... dù là đứng trên cương vị là ban tổ chức hay thành phần tham gia thì cũng không khác gì mấy, cũng làm "thấy pà"...!
nhưng sau mỗi lần nóng giận, mình lại nghĩ đến những gì mà mình có được sau chương trình này... có thể là một kỹ năng tổ chức, kỹ năng quản lý, giả quyết tình huống hay chỉ đơn giản là thêm tình cảm với bạn bè, đồng chí ... rồi lại như không có gì!!!
cuối năm khen thưởng, nghĩ cũng buồn cười, người làm ít mà cũng được thưởng... cũng không thèm tranh cãi cho mệt hơi. Nhưng năm nay mình không muốn có tình trạng này xảy ra nữa, ai làm nhiều thưởng nhiều, không làm thì đừng mong! mình sẽ giành lại công bằng cho những người thực sự có công.
lại nói về việc tranh giành công lao, xin thưa với cán bộ cấp Chi hội của Đồng Tháp, chúng ta còn thua xa các chi hội của LC Cà Mau kìa. cứ tưởng mình là hay, thấy công việc mình làm, công sức mình bỏ ra thế là to tác lắm!
theo mình, những đề cử cho khen thưởng là để khích lệ tinh thần cho chúng ta thôi chứ thật tình mà nói thì ... không xứng đáng với danh hiệu đó!
Một góp ý cho công tác hội nữa là mong các bạn chú ý đến sức khỏe của mình hơn một chút! mình thấy Liên chi chúng ta là một đội quân... nhịn đói chuyên nghiệp! theo thống kê, 80% cuộc cãi vã xảy ra trong các chương trình của chúng ta là xuất phát từ những con người đang đói meo đói móc! cách giữ bình tĩnh và hòa khí giữa chúng ta tôt nhất là...đề nghị các bạn cán bộ phải luôn luôn có thức ăn dự trữ mang hteo bên mình!
(để lỡ tui có đói thì ăn ké mọi người luôn, kakaka)

huynhngoctin

Administrator
Administrator

Tưởng gì, chuyện này ở đâu mà không xảy ra, nhưng bisson nghĩ lại đi, bisson đã làm j mà cho là mình làm việc..nặng nhọc nào, nếu ông cứ giữ tư tưởng mình làm nhiều hơn người khác thì...những người khác đó cũng đã suy nghĩ như ông vậy đó........ Mà tôi nói vậy không phải là phủ nhận công lao của bisson đâu nha, ông làm nhiều, tụi tui biết ông khỏi cần nói, đợi khi tới chuyện tự nhiên ông sẽ thấy rõ.... Và thật sự cũng không phải là nói không có trường hợp như bisson nói, những trường hợp đó chính sự quan tâm thiếu sâu sát của lãnh đạo, hoặc đơn giản như có mặt thì lập công không có mặt thì né tránh, rồi đụng tới quyền lợi là tranh giành và đặc biệt là ăn hiếp người dưới và tân bốc người trên, hi vong là cấp trên sẽ thấy được chuyện này, kịp thời xử lý để không làm nản lòng một bisson đầy nhiệt huyết, cũng như làm cho lớp đàn em nhưng tôi thấy được và bắt chước những người như bisson vừa nêu..
Chào thân!

nthson34

nthson34
Administrator
Administrator

Các anh chị trong ban chấp hành thân mến!
Những điều mà các anh chị nói thì cũng đúng. Ban chấp hành phải là đầu tàu trong hoạt động của chi hội, nưng thái độ làm việc của từng người trong ban chấp hành thì phải xem lại. Chúng ta cần đặt ra câu hỏi:
Tại sao ngay chính trong ban chấp hành của từng chi hội lại có những người chưa hết lòng vì công tác hội? Một ban chấp hành chỉ có 5 người mà hết hai người không hết lòng cho chi hội thử hỏi làm sao chi hội có thể hoạt động tốt, làm sao có thể lôi kéo hội viên tham gia vào hoạt động hội. Tại sao các hội viên khi hoạt động hội lại vì điểm rèn luyện nhiều hơn là vì phong trào? Nếu như tất cả những đầu tàu của ban chấp hành chi hội có thể trả lời những câu hỏi ấy thiết nghĩ hội viên sẽ nhiệt tình tham gia hơn.
Thật sự, ngay từ khi bắt đầu hoạt động em dã thấy rất nhiều bất cập trong hoạt động từ khâu tổ chức đến hoạt động. ví dụ: tại sao đã phân công nhiệm vụ cho từng người từng tập thể rõ ràng nhưng đến khi bắt tay vào công việc thì lại đùn đẩy trách nhiệm cho nhau. Trong hoạt động của chi hội cũng vậy hình thức hoạt động thì nhàm chán chẳng có hoạt động gì mới mẻ làm sao thu hút hội viên tham gia họp lệ được. Đó chỉ là vài điều nhỏ thôi còn rất hiều điều khác mà em rất bức xúc.Trng liên choi chúng ta có một chi hội hoạt động rất hiệu quả đó là CH Châu-Sa em thấy chúng ta nên học tập cách quản lí cũng như tổ chức của chi hội này và thiết nghĩ những anh chị trong BCH Châu Sa cũng nên chia sẽ kinh nghiệm với mọi người để hoạt động hội ngày càng phát triển.

http://nthson34.sky.vn

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]