Sinh Viên Đồng Tháp - Đại Học Cần Thơ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng bạn đến với Forum của Liên chi hội Sinh viên Đồng Tháp tại Đại học Cần Thơ

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Similar topics
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

You are not connected. Please login or register

Hồng Ngự mang tên em.....

3 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hồng Ngự mang tên em..... Empty Hồng Ngự mang tên em..... Mon 22 Mar 2010, 9:20 pm

mr_pro

mr_pro
Một đao
Một đao

Có một nhạc sĩ đã từng đến nơi đây, nơi có con sông Tiền Giang chảy qua xanh mướt phù sa, và đất bổng hóa tâm hồn nhạc sĩ thành những nốt nhạc đầu tiên của bài hát "Hồng Ngự mang tên em....".....

Tôi có người yêu mang tên Hồng Ngự
Giờ đây cách trở xa xôi mịt mờ
Lòng này còn bao nhung nhớ
...
Tôi sẽ về thăm quê hương Hồng Ngự
Nhìn lúa tháp mười vươn lên đầy đồng
Nhìn dòng Tiền Giang êm ái
Nhìn cánh chim trời tung bay
Mà nghe luyến lưu dâng đầy......

Mảnh đất này đã làm say đắm con người tài hoa Tô Thanh Tùng, làm ông căm mến khi đến thăm, và lưu luyến không muốn rời xa..... điều đó cho thấy Hồng Ngự đẹp và hấp dẫn đến mức nào....xin mời các bạn hãy ghé qua quê hương Hồng Ngự để thưởng thức vẻ đẹp rạng ngời sông nước miền Tây!
Hồng Ngự mang tên em..... Wol_errorThis image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x920 and weights 169KB.
Hồng Ngự mang tên em..... HongNgu
Hồng Ngự nhìn từ trên cao
Hồng Ngự mang tên em..... Hongngu02-phong-giao-dich-moi-19282
Hồng Ngự mang tên em..... 071211-May-gat-lien-hop-7
Kinh tế không ngừng phát triển

Hồng Ngự mang tên em..... Nhung-chiec-be-ca-o-hong-ngu0

Hồng Ngự mang tên em..... DSC04502-1
nhà bè nổi trên sông nhìn từ cầu Sở Thượng
Hồng Ngự mang tên em..... Wol_errorThis image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 800x600 and weights 121KB.
Hồng Ngự mang tên em..... P10206760000
Chợ cũ Hồng Ngự có từ năm 62.....nay có chợ mới Hồng Ngự goỳ đấy nhá....
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 700x482 and weights 112KB.
Hồng Ngự mang tên em..... IMG_5647
nhà sàn miền Tây với mái ngói đỏ và những bậu gà trước sân..

Đã qua cái thời "dân Hồng Ngự hổng cự cũng đục", Hồng Ngự ngày nay rất hiếu khách và thân thiện, mong một ngày nào đó Hồng Ngự sẽ đón những dấu chân của các bạn đến thăm...và pro tin rằng các bạn sẽ lưu luyến không rời đấy.....

P/S: có ai muốn làm dâu Hồng Ngự thì đăng ký nhoa....^^.....

2Hồng Ngự mang tên em..... Empty Re: Hồng Ngự mang tên em..... Wed 18 Aug 2010, 1:06 am

quynhi2002

quynhi2002
Không đao
Không đao

em làm dâu Hồng Ngự được hông rendeer

3Hồng Ngự mang tên em..... Empty Re: Hồng Ngự mang tên em..... Wed 18 Aug 2010, 8:29 pm

quynhi2002

quynhi2002
Không đao
Không đao

Đúng là Hồng Ngự có sức hút rất mạnh.E đã từng được đặt chân đến mảnh đất này và đã rất bất ngờ trước sự thân thiện,hiếu khách của người dân nơi đây.Hông giống như Sài Gòn,Hồng Ngự thanh bình và có sức sống hơn.Chỉ ở Hồng Ngự có 5 tiếng nhưng đến h trong lòng vẫn cảm thấy xao xuyến(đây là lần đầu tự mình đi về miền Tây).Và cũng chính vì cảm giác xao xuyến này đây mà e đã vào trang web của các anh, chị.Hông biết khi nào sẽ lại có dịp được về Hồng Ngự( vì lần trước là do trốn đi về miền tây,hỳ).Cám ơn bài viết của a,Nhờ bài viết này mà e một lần nữa lại dcngắm những hình ảnh tuy xa mà gần( có chưa thấy chợ của Hồng Ngự,thay vào đó là chợ mới)

Rất zui khi được làm quen với a-con người Hồng Ngự. Surprised

4Hồng Ngự mang tên em..... Empty Re: Hồng Ngự mang tên em..... Thu 19 Aug 2010, 4:21 pm

mr_pro

mr_pro
Một đao
Một đao

anh rất cảm động trước thịnh tình mà em dành cho Hồng Ngự và người Hồng Ngự, trong đó có anh...^^...mình làm quen được chứ...liên lạc dzí anh qua sđt 0977102062 ỏ email dccuong74@student.ctu.edu.vn, nick yh của anh nè mrpro144 (dùng chung cho cả ola...sẽ rất dzui nếu anh nhận được hồi âm của em trong những ngày sắp tới....

5Hồng Ngự mang tên em..... Empty Re: Hồng Ngự mang tên em..... Wed 23 Feb 2011, 10:57 am

ngan dk

Không đao
Không đao

:)....

Được sửa bởi ngan dk ngày Mon 28 May 2012, 2:33 pm; sửa lần 2.

6Hồng Ngự mang tên em..... Empty Re: Hồng Ngự mang tên em..... Mon 28 Feb 2011, 9:22 pm

mr_pro

mr_pro
Một đao
Một đao

chào bạn ngan dk....rất dzui khi có một người bạn đất khách quan tâm đến Hồng Ngự - một huyện đồng thời cũng là một thị xã vùng biên...sẽ cung cấp cho bạn mọi thông tin bạn cần mà tôi có...rất dzui được làm quen...mình đã add nick yahoo của bạn rồi đấy...

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]